Wani bakaniken babur, Shittu Ibrahim, wanda jami’an rundunar ‘yan sandan jihar Oyo na hukumar tsaro ta Yamma (WNSN) da aka fi sani da Amotekun Corps suka kama shi da laifin satar babur, ya sha alwashin ba zai sake shiga wani laifi ba.
Domin tabbatar wa gwamnati da al’ummar da abin ya shafa da kuma jama’a cewa yana nufin ya cika alƙawarin da ya ɗauka, wanda ake zargin ya ce idan har irin haka ta taso daga gare shi, to a kashe shi a yanke masa kai, a yanka wa Ogun, gunkin karfe. .
Wataƙila ba a san shi ba, amma dokar ta zarce roƙo, domin an kama shi da babura uku da tuni aka tarwatsa su tare da sayar da kayansu a matsayin tarkace a garin Okeho da ke Oke Ogun a jihar Oyo.
Da yake zantawa da manema labarai a kan kamun wanda ake zargin, mataimakin kwamandan Amotekun na jihar, Mista Kazeem Akinro, ya ce an samu bayanai daga Okeho da ke ƙaramar hukumar Kajola a jihar kan shaharar Ibrahim wajen satar babura.
A cewar Mataimakin Kwamandan, “Ibrahim yakan kwashe babura daga inda aka ajiye su. Tun daga wannan lokacin ne muke sa ido a kai, tare da imanin cewa za mu kama shi.
“A ƙarshe dai an same shi da babura uku. An kuma samu wasu sassan waɗanda tuni aka wargaje. Ɗaya daga cikin babur ɗin da aka gano an yi amfani da shi wajen bin sawun shi kuma masu shi sun zo ne domin tabbatar da shi ta hanyar gabatar da ingantattun takardu.”
Ya ce za a miƙa wanda ake zargin ga hukumar ‘yan sanda domin gudanar da bincike.
Wanda ake zargin, wanda ya ce shi bakanike ne da ke aikin babura, ya ce: “Gaskiya na saci babura. Na fara yi a wannan shekara.
ƙaddara ce kawai zaisa a kama ni. Nakan sace kusan mashin shida awuni ɗaya”
Da yake ƙarin haske, Ibrahim ya ce: “Abin da na saba yi kafin a kama ni shi ne, bayan na rufe shagona, sai in lura da babura da ake ajiyewa a wani wuri, musamman da daddare. Da zarar na waiwaya ba tare da kowa ya nufo ba, sai in cire haɗin wayarsa in motsa shi.
“Bayan haka, sai in wargaza shi zuwa sassa na sayar da su ga masu zagayawa don siyan tarkace. Ina kuma sayar da sassan aluminum ga masu yin tukwane na gida. Ban kasance ina samun riba daga tallace-tallace na ba. Ina amfani da kuɗin ne kawai in ci abinci. Ina sayar da su tsakanin N500 zuwa N1,500. Ina da mata wadda ta haifa min ’ya’ya biyu amma ta tafi. Ina da wata wadda ita ma ta sake min wasu ‘ya’ya biyu, amma sai ta tafi bayan ta ji labarin abin da aka kama ni.
“Na san mummunan gado ne da bai kamata mutum ya miƙa wa yara ba. Ban fahimci dalilin da yasa nake yin hakan ba."
Da aka gaya masa cewa makwabtan sa ne suka ce shi barawo ne, sai ya ce lokacin da ya ke da irin wannan laifin shi ne ya saci naira 400,000 na ɗan uwansa.
“Na kasance ina bin ɗan uwana a matsayin yaron mota. Na tambaye shi kuɗi amma bai bani ba. Don haka sai na sace masa N400,000 lokacin da na dora hannuna akai. Ina so in sayi firij a lokacin. Daga baya ya gano cewa ni ne na sace masa kuɗinsa,” wanda ake zargin ya bayyana.
Wanda ake zargin ya yi alƙawarin ba zai sake yin irin wannan abu ba. "Idan an kama ni, a harbe ni ko a yanke kaina a miƙa wa gunkin ƙarfe (ogun)," in ji shi.
RAHOTO:- COMRADE YUSHA'U GARBA SHANGA.
